BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ojú ewé to wà yìí,
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Ojú ewé to wà yìí,
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Iléẹṣẹ́ ológun Nàìjíríà ṣàlàyé iṣẹ́ oṣù kan tí wọ́n fi gba akẹ́kọ̀ọ́ àtàwọn olùkọ́ Oríire lọ́wọ́ ajínigbé
2
Èyí ni àpéjọpọ̀ ẹ̀sìn márùn-ún táwọn èèyàn ti máa ń pọ̀jù lágbàáyé
3
Makinde kéde ìgbà tó ṣeéṣe kí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti olùkọ́ Oriire darapọ̀ mọ́ mọ̀lẹ́bí wọn
4
Wo orúkọ àwọn ọmọ Naijiria 124 tí Amẹrika kéde pé àwọn yóò lé kúrò lórílẹèdè náà
5
Àwọn ajínigbé de àwọn olùkọ́ ọkùnrin tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso mọ́lẹ̀, wón tún fi aṣọ bò wọ́n lójú fún ọjọ́ mérìndínlọ́gọ́ta - Soun
6
"Àkọ̀bí mi tó ń tọ́jú èmi àtàwọn àbúrò rẹ̀ ní wọ́n pa nínú ìjà Hausa àti Yorùbá n'Ibadan"
7
Àṣírí ti tú nípa àwọn tó wà nídìí ìjínigbé akẹ́kọ̀ọ́ àti Olùkọ́ Esinele, ìbẹ̀rù ti ń báwọn ajínígbé náà, a ti mọ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wọn - Ẹ̀ṣọ́ aláàbò
8
Ẹ wo ìlúbìnrin tó gbajúmọ̀ tí kò fi ààyè gba ọkùnrin láti máa gbé níbẹ̀
9
Ìjọba Nàíjíríà ṣe àfikún lórí owó oṣù àwọn ọmọ ogun láti 49,000 sí 100,000 náírà
10
Ẹṣin mọ́kàndínláàádọ́ta ni mo ti pàdánù ní iléeṣẹ́ mi - Ibrahim Chatta
More:
News
•
Sport
•
Weather
•
Worklife
•
Travel
•
Future
•
Culture
•
World
•
Business
•
Technology
•
Science_and_environment
•
Entertainment_and_arts
×