BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Funke Olakunrin Burial: Ọ̀gọ̀rọ̀ èèyàn péjú síbi ìṣẹ̀yẹ ìkẹyìn f'ẹ́ni re tó lọ
22 Agẹmo 2019
Àkọlé àwòrán,
Isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Ọkọ ati awọn ọmọ oloogbe nibi eto isinku fun Funke Olakunrin
Àkọlé àwòrán,
Eto isinku for Funke Olakunrin
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
01:30
Fídíò,
"Iṣẹ́ tóo yàn láàyò lè ṣàkóbá fún ìlera ọpọlọ rẹ lọ́jọ́ alẹ́"
, Duration1,30
01:36
Fídíò,
Ìwádìí BBC tú àṣírí àwọn tó ń fi ajá tó ṣèse lú jìbìtì gbowó lórí ayélujára
, Duration1,36
03:25
Fídíò,
Wọ́n pe pásítọ̀ kó wá ṣe ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ̀ṣì ni káwọn agbébọ̀n tó yìnbọn paá – Aráàlú sọ̀rọ̀ lórí ìkọlú àwọn agbébọn sí ṣọ́ọ̀ṣì kan l'Ekiti
, Duration3,25
01:13
Fídíò,
Ìdí rèé tí ọ̀dà tí o fi ń kun irun rẹ sí àwọ̀ mìràn ṣe lè fa jẹjẹrẹ ọyàn fún ọ
, Duration1,13
03:19
Fídíò,
"Igede Ekiti ni ilé Osun, omi rẹ̀ sàn dé Osogbo ni, ohun tó mú u yíra padà kò di odò ńlá rèé"
, Duration3,19
01:59
Fídíò,
Ǹ jẹ́ ẹ mọ nípa Ọdún Ẹlẹ́gba Èjìwà l‘Eko níbi tí takọ-tabo kìí wọ aṣọ tàbí bàtà?
, Duration1,59
01:41
Fídíò,
Ìjà ìlú wa là ń gbè, a gbà, tí ẹ bá ní à ń ṣe ìwà ipá sáwọn àjèjì - Àwọn ọmọ South Africa ṣe ìwọ́de
, Duration1,41
04:52
Fídíò,
"Ìdí rèé tí mo ṣe fi àkàrà òyìnbó mọ ṣọ́ọ̀ṣì kàtídírà ńlá, èyí tó jẹ́ ìyanu fún ọ̀pọ̀ èèyàn"
, Duration4,52
02:10
Fídíò,
Ohun tí a mọ̀ rèé lórí ohun tó fa ìkọlù ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ nílẹ̀ Mali èyí tó mú ọ̀pọ̀ ẹ̀mí lọ
, Duration2,10
02:01
Fídíò,
Lisabi 2026: Wo bí àwọn ọmọ Abeokuta ṣe dábírà níbi ayẹyẹ ìrántí akọni wọn
, Duration2,01
01:21
Fídíò,
Tí àtọ̀ ọkùnrin kò bá lágbára tó, àwọn ìṣòro tó lè dá sílẹ̀ fún obìnrin rèé
, Duration1,21
05:34
Fídíò,
Akanmu Epo Akara, bíríkìlà tó gbé orin Àwúrebe ga, tí ọmọ rẹ̀ tún tẹ́wọ́ gbàá
, Duration5,34
02:48
Fídíò,
Awodi: Òrìṣà òjò tí abọrẹ̀ rẹ̀ kò gbọdọ̀ ru ẹrù tàbí ṣe aṣemáṣe pẹ̀lú obìnrin
, Duration2,48
Ìròyìn tó ṣe kókó
Ṣé lóòótọ́ ni àdó olóró tí ológun Chad jù fún Boko Haram pa ọ̀pọ̀ apẹja ọmọ Naijiria?
ìṣẹ́jú 17 sẹ́yìn
Láì ṣe IVF, obìnrin kan bímọ márùn-ún lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo lẹ́yìn tó fi ọdún méjìlá yàgàn
ìṣẹ́jú 5 sẹ́yìn
Àlàyé rèé lórí ohun fà á táwọn òṣìṣẹ́ tó ń pèsè omi àti ètò ọ̀gbìn ṣe gunle ìyánṣẹ́lódì
11 Èbibi 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Ọmọ ilé ìgbìmọ̀ aṣojú-ṣòfin 19 darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú NDC
6 Èbibi 2026
Bí ìjọba bá tọwọ́ bọ̀wé láti ṣe ẹ̀tọ́ tí wọ́n ṣe fáwọn ASUU fún àwa náà la tó máa dẹ́kun ìyanṣẹ́lódì wa - SSANU, NASU, NAAT
5 Èbibi 2026
Sisi Alagbo bẹ àwọn abiyamọ ayé àti ẹgbẹ́ alágbo, ó ní òun ti ṣe àṣìṣe ńlá
5 Èbibi 2026
Ikú Mohbad tún súyọ níléẹjọ́ l'Abuja, wọ́n ní kí ọlọ́pàá wádìí bàbá rẹ̀ pẹ́lú Wumi, ìyàwó rẹ̀
5 Èbibi 2026
Ọkùnrin tí wọ́n sinòkú rẹ padà wọ ìlú, ariwo sọ
5 Èbibi 2026
Kí ló ṣẹlẹ̀ sí Dele Odule tó fi lọ béèrè iye tí wọ́n ń ta pósí fún ara rẹ̀? Ìdí abájọ rèé
6 Èbibi 2026
Àwọn ajínigbé tún jí òṣìṣẹ́ iléeṣẹ́ iná mọ̀nàmọ́ná IBEDC gbé, àwọn aláṣẹ ké gbàjarè síta
4 Èbibi 2026
Èmi ò sọ̀rọ̀ tàbùkù Olubadan o, ọmọ ni mo jẹ́ sí Ọba Rashidi Ladọja - Bayọ Adelabu sọ̀rọ̀ síta lẹ́yìn tí wọ́n ní ó sọ̀kò ọ̀rọ̀ ránṣẹ́ s'Olubadan nítorí òṣèlú
4 Èbibi 2026
"Ọlọ́pàá Kwara ti ọmọ mi obìnrin ọmọ ọdún 16 mọ́lé láìṣẹ̀, wọ́n ni ó gbọdọ̀ ṣẹ̀wọ̀n"
4 Èbibi 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Ṣé lóòótọ́ ni àdó olóró tí ológun Chad jù fún Boko Haram pa ọ̀pọ̀ apẹja ọmọ Naijiria?
2
Kí ló mú kí ọkọ̀ kan ré bọ́ láti orí afárá sí ìsàlẹ̀ èyí tó pa èèyàn mọ́kànlá l‘Ogun?
3
Àlàyé rèé lórí ohun táwọn iléeṣẹ́ ìbáraẹnisọ̀rọ̀ ṣe tí ìjọba àpapọ̀ ṣe fọnmú mọ́ wọn lọ́wọ́
4
Wò ó ọ̀nà láti mú ara rẹ dé ibi tó ga jùlọ nínú ìbálòpọ̀ pẹ̀lú ìlànà Tantra
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 24 Ẹrẹ̀nà 2020
5
Àlàyé rèé lórí ohun fà á táwọn òṣìṣẹ́ tó ń pèsè omi àti ètò ọ̀gbìn ṣe gunle ìyánṣẹ́lódì
6
Wo ohun mẹ́rin tó lè mú ikú wá lásìkò ìbálòpọ̀
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 3 Owewe 2021
7
Kí ló fa òórùn àbaadì tó kó aráàlú lọ́kàn sókè l'Ado Ekiti? Àlàyé rèé
8
Ọ̀pọ̀ èèyàn di àwátì lẹ́yìn tí ọkọ̀ ojú omi ńlá kọlù afárá l’Amẹrika
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 27 Ọ̀wàrà 2020
9
Èèyàn mẹ́ta tí ẹ̀yà ara pè níjà bọ́ sọ́wọ́ NDLEA fún ẹ̀sùn òògùn olóró
10
'Ààrùn HIV kò lè ràn pẹ̀lú itọ́ tàbí òógùn'
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 1 Ọ̀pẹ̀̀ 2018
More:
News
•
Sport
•
Weather
•
Worklife
•
Travel
•
Future
•
Culture
•
World
•
Business
•
Technology
•
Science_and_environment
•
Entertainment_and_arts
×