BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìsúná 2018: Òwó osù àwọn òsìsẹ́ ló pọ̀ jùlọ
Àkọlé àwòrán,
Eto iṣuna fun ọdun 2018
20 Òkùdu 2018
Àwọn iròyin tì ẹ leè ní ìfẹ̀ síí:
Ìsúná 2018 di òfin
Eku jẹ $17,600 nínú ẹ̀ro apọwó ATM
Àwòrán ìjàmbá igi tó rélu ọkọ̀ akérò l‘Èkó
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
01:36
Fídíò,
Ìwádìí BBC tú àṣírí àwọn tó ń fi ajá tó ṣèse lú jìbìtì gbowó lórí ayélujára
, Duration1,36
03:25
Fídíò,
Wọ́n pe pásítọ̀ kó wá ṣe ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ̀ṣì ni káwọn agbébọ̀n tó yìnbọn paá – Aráàlú sọ̀rọ̀ lórí ìkọlú àwọn agbébọn sí ṣọ́ọ̀ṣì kan l'Ekiti
, Duration3,25
01:13
Fídíò,
Ìdí rèé tí ọ̀dà tí o fi ń kun irun rẹ sí àwọ̀ mìràn ṣe lè fa jẹjẹrẹ ọyàn fún ọ
, Duration1,13
03:19
Fídíò,
"Igede Ekiti ni ilé Osun, omi rẹ̀ sàn dé Osogbo ni, ohun tó mú u yíra padà kò di odò ńlá rèé"
, Duration3,19
01:59
Fídíò,
Ǹ jẹ́ ẹ mọ nípa Ọdún Ẹlẹ́gba Èjìwà l‘Eko níbi tí takọ-tabo kìí wọ aṣọ tàbí bàtà?
, Duration1,59
01:41
Fídíò,
Ìjà ìlú wa là ń gbè, a gbà, tí ẹ bá ní à ń ṣe ìwà ipá sáwọn àjèjì - Àwọn ọmọ South Africa ṣe ìwọ́de
, Duration1,41
04:52
Fídíò,
"Ìdí rèé tí mo ṣe fi àkàrà òyìnbó mọ ṣọ́ọ̀ṣì kàtídírà ńlá, èyí tó jẹ́ ìyanu fún ọ̀pọ̀ èèyàn"
, Duration4,52
02:10
Fídíò,
Ohun tí a mọ̀ rèé lórí ohun tó fa ìkọlù ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ nílẹ̀ Mali èyí tó mú ọ̀pọ̀ ẹ̀mí lọ
, Duration2,10
02:01
Fídíò,
Lisabi 2026: Wo bí àwọn ọmọ Abeokuta ṣe dábírà níbi ayẹyẹ ìrántí akọni wọn
, Duration2,01
01:21
Fídíò,
Tí àtọ̀ ọkùnrin kò bá lágbára tó, àwọn ìṣòro tó lè dá sílẹ̀ fún obìnrin rèé
, Duration1,21
05:34
Fídíò,
Akanmu Epo Akara, bíríkìlà tó gbé orin Àwúrebe ga, tí ọmọ rẹ̀ tún tẹ́wọ́ gbàá
, Duration5,34
02:48
Fídíò,
Awodi: Òrìṣà òjò tí abọrẹ̀ rẹ̀ kò gbọdọ̀ ru ẹrù tàbí ṣe aṣemáṣe pẹ̀lú obìnrin
, Duration2,48
03:51
Fídíò,
Wọ́n kó Rasheed mérò níbi ìwọ́de EndSARS lọ́dún 2020, ọdún mẹ́fà ló lò lẹ́wọ̀n
, Duration3,51
Ìròyìn tó ṣe kókó
Ọba Adeyemi Adediran, Owamiran ti ìlú Esa-oke wàjà
wákàtí kan sẹ́yìn
Kàyééfì! Obìnrin lu eégún, ṣí àwọ̀n lójú rẹ̀ níta gbangba
wákàtí kan sẹ́yìn
Bàbá Mohbad fẹ́ jogún ọmọ rẹ̀; mi ò lè fun ní ohun tó ń fẹ́ – Wumi Aloba
wákàtí 2 sẹ́yìn
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Wo ohun márùn-ún tó yẹ kí o mọ̀ nípa ofin tuntun tó rọ̀ mọ́ nọ́ńbà BVN tí Banki àpapọ̀ gbé jáde
1 Èbibi 2026
Agbébọn kọlù ibùdó ọlọ́pàá ní Kwara yìnbọn pa mẹ́ta, méjì mii farapa
2 Èbibi 2026
Ẹbí ọlọ́kadà tó kú n'Ibadan lẹ́yìn táwọn ọlọ́pàá dá a dúró ké gbàjarè, iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ṣàlàyé nǹkan tó ṣẹlẹ̀
2 Èbibi 2026
Ẹ wo bi ìjà Portable àti Carter Efe ṣe lọ nílùú Eko
2 Èbibi 2026
Àwọn onímọ̀ ṣàwárí obìnrin tó bí ìbejì táwọn ọmọ náà sì ní bàbá ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀
2 Èbibi 2026
Àbọ̀ ìwádìí EFCC rèé lórí Pasitọ Jerry Eze tó ní òjò Dọ́là àti Pọ́ùn ń rọ̀ sínú àkáǹtì rẹ̀ fún oṣù mẹ́fà
1 Èbibi 2026
Ọkùnrin kan hú òkú ẹ̀gbọ́n rẹ̀ lọ báńkì bíi ẹ̀rí pé ó ti kú, òun sí ló tọ́ sí láti gba owó rẹ̀
1 Èbibi 2026
Bíjọba Tinubu kò ṣe rẹ́yìn ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ tó ń pa Krísítẹ́ní, a ti gé ìrànwọ́ wa sí Naijiria dé ìdajì - Amẹ́ríkà
30 Ìgbé 2026
Ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ dá David Mark padà bíi alága ẹgbẹ́ òṣèlú ADC
30 Ìgbé 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Bàbá Mohbad fẹ́ jogún ọmọ rẹ̀; mi ò lè fun ní ohun tó ń fẹ́ – Wumi Aloba
2
Ohun tó dùn mi jùlọ láyé lọ̀rọ̀ tí ìyàwó mi sọ pé méjì nínú ọmọ márùn ún tí mo ṣe súná wọn kìí ṣe tèmi - Òṣèré tíátà, Tioruju
3
Kàyééfì! Obìnrin lu eégún, ṣí àwọ̀n lójú rẹ̀ níta gbangba
4
Kí ló fa gbas-gbos láàárín Akpabio àti Oshiomhole nílé ìgbìmọ̀ aṣòfin, àlàyé rèé
5
Kí ló ṣẹlẹ̀ sí Dele Odule tó fi lọ béèrè iye tí wọ́n ń ta pósí fún ara rẹ̀? Ìdí abájọ rèé
6
Ọkùnrin tí wọ́n sinòkú rẹ padà wọ ìlú, ariwo sọ
7
Ọkùnrin méje tó ṣe pàṣí-pààrọ̀ ìyàwó bọ́ sọ́wọ́ àwọn ọlọ́pàá Hisbah
8
Ọba Adeyemi Adediran, Owamiran ti ìlú Esa-oke wàjà
9
Sisi Alagbo bẹ àwọn abiyamọ ayé àti ẹgbẹ́ alágbo, ó ní òun ti ṣe àṣìṣe ńlá
10
A ò tíì wẹ̀ láti ọjọ́ mẹ́ta, kò sí ìná, kò sí omi – Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ fásitì Ibadan figbe ta
More:
News
•
Sport
•
Weather
•
Worklife
•
Travel
•
Future
•
Culture
•
World
•
Business
•
Technology
•
Science_and_environment
•
Entertainment_and_arts
×